Với sứ mệnh cung cấp cho người học một môi trường học tập năng động và giàu trải nghiệm, Trường Đại học FPT Cần Thơ tập trung đào tạo theo hình thức liên kết chặt chẽ với các doanh nghiệp với chương trình đào tạo được xây dựng theo chuẩn quốc tế, trọng tâm vào ngoại ngữ và kỹ năng mềm. Sự nắm bắt xu thế nghề nghiệp đi đôi với chất lượng đào tạo được đánh giá top đầu trong những trường đại học tại TP. Cần Thơ, Đại học FPT Cần Thơ tự hào mang đến cho sinh viên một môi trường học tập giàu trải nghiệm với 8 lý do chính sau đây: